Mu bakinnyi 12 batazakina umunsi wa 21 wa Shampiyona, Gicumbi FC ifitemo bane

Umunsi wa 21 wa shampiyona y’umupira w’amaguru mu Rwanda uzakinwa kuwa kabiri tariki ya 03 n’iya 04 Werurwe 2020.

Ikipe ya Gicumbi FC izakina umunsi wa 21 idafite abakinnyi bane babanza mu kibuga (Photo:Internet)
Ikipe ya Gicumbi FC izakina umunsi wa 21 idafite abakinnyi bane babanza mu kibuga (Photo:Internet)

Ikipe ya Gicumbi FC izasura Espoir FC kuwa kabiri tariki ya 03/03/2020 ku kibuga cy’i Rusizi idafite abakinnyi bane babanza mu kibuga.

Abo bakinnyi ni Alain Bruno Bati, Muhumure Omar , Nsengayire Shadad na Rwigema Yves.

Uretse Gicumbi FC, hari n’andi makipe nka APR FC izakira Police FC idafite myugariro wayo ukina inyuma ku ruhande rw’iburyo, Ombolenga Fitina; Espoir FC izakira Gicumbi idafite myugariro wayo Wilonja Jaques .

Muri rusange abakinnyi 12 ni bo batazakina umunsi wa 21 wa Shampiyona

SUSPENSIONS ON DAY 21

1.Ombolenga Fitina (APR FC)

2.Alain Bruno Bati (Gicumbi FC)

3.Muhumure Omar (Gicumbi FC)

4.Nsengayire Shadad (Gicumbi FC)

5.Rwigema Yves (Gicumbi FC)

6.Yamin Salumu (Gasogi United)

7.Habamahoro Vincent (SC Kiyovu)

8.Nshimiyimana Abdou (Étincelles FC)

9.Wilonja Jacques (Espoir FC)

10.Rurangwa Mossi (As Kigali)

11.Olih Jacques (Mukura VS&L)

12.Ndayishimiye Thierry (Marine FC)

Gahunda y’imikino y’umunsi wa 21 wa shampiyona

Kuwa Kabiri , tariki ya 03 Werurwe 2020

SC Kiyovu vs Gasogi FC (Mumena Stadium, 15:00)

Espoir FC vs Gicumbi FC (Rusizi Stadium, 15:00)

AS Kigali vs AS Muhanga (Kigali Stadium, 15:00)

Mukura VS&L vs Heroes FC (Huye Stadium, 15:00)

Kuwa gatatu tariki 04 Werurwe 2020

APR FC vs Police FC (Kigali Stadium, 15:00)

Sunrise FC vs Musanze FC (Nyagatare Stadium, 15:00)

Etincelles FC vs Rayon Sports FC (Umuganda Stadium, 15:00)

Bugesera FC vs Marines (Bugesera Stadium, 15:00)

Abamaze gutsinda ibitego byinshi

Samson Babua wa Sunrise ni we umaze gutsinda ibitego byinshi (Photo:Internet)
Samson Babua wa Sunrise ni we umaze gutsinda ibitego byinshi (Photo:Internet)

1. BABUWA SAMSON 14 (SUNRISE FC)

2. SHABANI HUSSEIN 12 (BUGESERA FC)

3. IRADUKUNDA JEAN BERTRAND 11 (MUKURA VS&L)

4. USENGIMANA DANY 10 (APR FC)

5. DUSANGE BERTIN 9 (GICUMBI FC)

6. WANJI PIUS 9 (SUNRISE FC)

7. BIZIMANA YANNICK 8 (RAYON SPORTS FC)

8. KYAMBADDE FRED 8 (ESPOIR FC)

9. RUCOGOZA DJIHAD 7 (BUGESERA FC)

10. IYABIVUZE OSEE 7 (POLICE FC)

11. MICO JUSTIN 7 (POLICE FC)

12. NDAYISHIMIYE ANTOINE DOMINIQUE 7 (POLICE FC)

13. MUTEBI RASHID 7 (ETINCELLES FC)

14. NZEYIMANA JEAN CLAUDE 6 (KIYOVU SC)

15. MICHEL SARPONG 5 (RAYON SPORTS FC)

16. BYIRINGIRO LAGUE 5 (APR FC)

17. NKUNZIMANA SADI 5 (ESPOIR FC)

18. MUNIRU ABDUL RAHIMAN 5 (MUKURA VS&L)

19. NTWARI EVODE 5 (MUKURA VS&L)

Gicumbi fFC iri ku mwanya wa nyuma ku rutonde rw’agatenganyo rwa shampiyona, aho ifite amanota 12 ikeneye gutsinda uyu mukino kugira ngo inyure kuri Heroes iri ku mwanya wa 15 n’amanota 15.

MENYA UMWANDITSI

National Football League 2019/2020

kigalitoday android app mobile

Ibitekerezo  

Ohereza igitekerezo

Igitekerezo cyanyu kiragaragara kuri Kigali Today nyuma y'isuzuma kandi mu gihe kidatinze. Udashaka ko izina ryanyu rimenyekana wakoresha alias, Turabashimiye.

Amakuru aheruka